Thefamilyman's post
cancel
Showing results for 
Search instead for 
Did you mean: 
Level 2

โฮมสเตย์ น่าพักผ่อนวันหยุด บางไทร

บรรยากาศ สุดๆเลย ร่มรื่น มีพร้อมที่พัก อาหารสั่งได้ ทำเองได้ให้ความใรู้สึกเหมือนอยู่บ้าน เป็นกันเอง และ ทีตกปลาสามแยก เจ้าพระยา กับ แม่น้ำน้อย ยาว เกือบ 100 เมตร ไม่ต้องการค้างแรมก็สามารถตกปลาได้ น๊

สวนหน้าที่พักสวนหน้าที่พักสวนหน้าที่พักสวนหน้าที่พักที่พัก มี 2 ห้อง ใหญ่ นอนได้ 6-10 คน ต่อห้องที่พัก มี 2 ห้อง ใหญ่ นอนได้ 6-10 คน ต่อห้องIMG_2567.jpgพื้นนั่งเล่น พร้อมครัวและห้องน้ำ แยกพื้นนั่งเล่น พร้อมครัวและห้องน้ำ แยกIMG_2569.jpgIMG_2570.jpgสะพานตกปลายาวเกือบ 100 เมตรสะพานตกปลายาวเกือบ 100 เมตรIMG_2572.jpgคุ้งน้ำ เจ้าพระยา และ แม่น้ำน้อยคุ้งน้ำ เจ้าพระยา และ แม่น้ำน้อยด้านข้างด้านข้างห้องน้ำห้องน้ำIMG_2576.jpgIMG_2577.jpgสวนด้านบนใต้ร่มไม้สวนด้านบนใต้ร่มไม้

โฮมสเตย์ ตาหนู บางไทร Ban Paeng, Amphoe Bang Sai, Phra Nakhon Si Ayutthaya, Thailand
2 comments
Level 2

Re: โฮมสเตย์ น่าพักผ่อนวันหยุด บางไทร

นี่เป็นภาพปลาที่ตกได้กันที่นี่ครับ จากนักตกปลาหลายสำนัก ให้ลุง กับ ป้าเจ้า โชว์ให้ดู สุดยอดมาก ดูเอาเองว่าปลาอะไรมั่งครัครับ 1932.jpg1933.jpg1934.jpg1935.jpg1936.jpg1937.jpg1938.jpg1939.jpg1940.jpg

Former Google Contributor

Re: โฮมสเตย์ น่าพักผ่อนวันหยุด บางไทร

สวัสดีค่ะ @Thefamilyman

ยินดีต้อนรับสู่ Local Guides Connect!

ขอบคุณมากค่ะสำหรับภาพถ่ายสวยๆ ชอบมากเลยค่ะบรรยากาศดีๆนั่งชิลๆ ไปเที่ยวใช่ไหมค่ะ นี่เป็นครั้งแรกที่ไปเที่ยวที่นั่นหรือเปล่าค่ะ เค้ามีบริการตกปลาด้วยใช่ไหมค่ะน่าสนุกดี ช่วยบอกรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับสถานที่ที่คุณถ่ายรูปได้ไหมค่ะ ดิฉันแน่ใจว่าน่าจะเป็นที่น่าสนใจสำหรับ Local Guides ท่านอื่น ๆ 

เนื่องจากคุณเป็นสมาชิกใหม่ในกลุ่มของเราคุณสามารถ Introduce Yourself - December 2018 และอ่านรายละเอียด ตามนี้ Tips: Using Local Guides Connect, What makes a good post? และ  What are Connect topics?

โปรดทราบว่านอกจากนี้เรายังมีขีดจำกัดเกี่ยวกับรูปภาพที่ Connect (ปัจจุบัน 1,000 รูป) หากภาพของคุณเกิน 1,000 รูป คุณอาจจะต้องลบภาพที่เก่าๆก่อนที่จะอัปโหลดภาพใหม่ 

ดิฉันได้แอค ภาษาไทย ในโพสของคุณ เผื่ออนาคตข้างหน้าคนไทยที่โพสสามารถเห็นโพสของคุณด้วยเหมือนกัน

Due to the high volume of private messages, Google Moderators do not read or respond to them. Please post publicly so others may benefit from your discussion. If you require urgent assistance, please tag a Google Moderator. Thank you!