thetidcom's post
cancel
Showing results for 
Search instead for 
Did you mean: 
Level 9

Re: พอจะมีคนไทยทำอะไรแบบนี้รึเปล่าครับเช่นมาเป็นlocalguides

ผมทำอยู่ทุกวันครับ. โพสรูปสถานที่ท่องเที่ยวใหม่ๆเสมอ เวลาออกไปนอกบ้าน.

เราต้องช่วยกันนำเสนอสิ่งดีๆให้ ชาวLGทั่วโลกได้เห็น.

คุณอายุยังไม่มากเท่าผมและเป็นคนยุคไอทีทำไปเถอะครับ.สิ่งดีๆแบบนี้.

คุณลองเข้าไปดูอินเดีย ศรีลังกา บังคลาเทศ นามิเบียชิ.เค้าโปรโมทประเทศเค้าตลอด

ผมใหักำลังทุกท่านชาว LG ไทย

Level 9

Re: พอจะมีคนไทยทำอะไรแบบนี้รึเปล่าครับเช่นมาเป็นlocalguides

@Chittakorn  เขียน:

ผมว่าเยอะนะครับ 

ผมทำอยู่ทุกวันครับ. โพสรูปสถานที่ท่องเที่ยวใหม่ๆเสมอ เวลาออกไปนอกบ้าน.

เราต้องช่วยกันนำเสนอสิ่งดีๆให้ ชาวLGทั่วโลกได้เห็น.

คุณอายุยังไม่มากเท่าผมและเป็นคนยุคไอทีทำไปเถอะครับ.สิ่งดีๆแบบนี้.

คุณลองเข้าไปดูอินเดีย ศรีลังกา บังคลาเทศ นามิเบียชิ.เค้าโปรโมทประเทศเค้าตลอด

ผมใหักำลังทุกท่านชาว LG ไทย

Level 8

โอ้ สุดยอดเลยครับ เริ่มเห็นคนไทยเข้ามามีส่วนร่วมเยอะแบบนี้ค่อยมีกำลังใจทำต่อหน่อย ช่วยกันโปรโมทประเทศของเรา 

อีสานร้อยแปด ทุกเรื่องราวของชาวอีสาน
Level 8

Hi @thetidcom

Welcome to Local Guides Connect and I am very happy to meet you.

As this seems to be one of your first post in here, May I take this opportunity to give you some information about Local Guides Community Forum Connect:

• The Help Desk Check this section as lot of questions are answered here.

As an extra tips, i would suggest you to Search the community before posting as the same subject can be already being discussed.

Happy guiding - Badruddeen

Level 8

@Badruddeen ,Thank you for information.

อีสานร้อยแปด ทุกเรื่องราวของชาวอีสาน
Level 8

You are welcome, my friend. @esan108

Cheers

Level 7

ตอนนี้ ก็ทำอยู่ครับ ทำเพื่อเช็คพอย ของตัวเอง ตอนที่เราไปสถานที่ต่างๆ เวลาที่เราเขียนบทความหรือลงรูปไปแล้วมีคนเข้ามาอ่าน แล้วได้รู้เรื่องราวหรือเห็นภาพ ที่เป็นปัจจุบันสุดเท่าที่ทำได้ ก็ดีใจนะครับ 

@thetidcom wrote:

พอจะมีคนไทยทำอะไรแบบนี้รึเปล่าครับเช่นมาเป็นlocalguides 

Level 9

ผมเองก็ทำนะ อย่างน้อยๆ เวลาออกไปไหนมาไหน เราถ่ายรูปฟรีๆ แล้ว โพสเพื่อให้ทุกคนได้เข้าถึงข้อมูลแบบสาธารณะ ถือว่าเป็นเรื่องดีมากๆๆ 

Level 7

ผมว่ามันสนุกดีนะครับที่ได้แนะนำสิ่งต่างๆให้คนอื่น