thetidcom's post
cancel
Showing results for 
Search instead for 
Did you mean: 
Level 5

พอจะมีคนไทยทำอะไรแบบนี้รึเปล่าครับเช่นมาเป็นlocalguides

พอจะมีคนไทยทำอะไรแบบนี้รึเปล่าครับเช่นมาเป็นlocalguides 

อุทัย ดอกไม้
กรุงเทพมหานคร ประเทศไทย
18 comments
Level 6

Re: พอจะมีคนไทยทำอะไรแบบนี้รึเปล่าครับเช่นมาเป็นlocalguides

ก็เห็นมีเยอะอยู่นะครับ เวลาดู review สถานที่ต่างๆ ^^

Level 4

Re: พอจะมีคนไทยทำอะไรแบบนี้รึเปล่าครับเช่นมาเป็นlocalguides

เป็นแล้วได้อะไร? ได้ตังค์ป่าว 🙂

@thetidcom wrote:

Level 6

เมื่อก่อน Google เคยแจก พื้นที่ google drive 1TB แต่ตอนนี้ไม่ได้แจกแล้วครับ

หลังจากที่มีการปรับเรื่อง lv และ วิธีการให้คะแนน ก็เห็นมีอาจจะได้ใช้งาน feature ใหม่ๆ ก่อนคนทั่วไป

https://support.google.com/local-guides/answer/6281793?hl=en

Level 5

เรื่อง: พอจะมีคนไทยทำอะไรแบบนี้รึเปล่าครับเช่นมาเป็นlocalguides

ขออนุญาตสอบถามนะครับ ว่า "พอจะมีคนไทยทำอะไรแบบนี้รึเปล่าครับ  เช่นมาเป็น  local guides"  ผมไม่เข้าใจคำถาม แต่เท่าที่ผมทราบ  มีเยอะนะครับ

Level 7

เรื่อง: พอจะมีคนไทยทำอะไรแบบนี้รึเปล่าครับเช่นมาเป็นlocalguides

เป็นlocalguides แบบมาแบ่งปันประสพการณ์ กันคับ ไม่ได้อะไร แต่ภูมิใจว่าได้ให้ข้อมูลเบื้องต้นกับสถานที่ที่มีคนอยากจะไป เพราะเดี๋ยวนี้จะเที่ยว จะกิน จะไปไหนรอไปกับครอบครัว กับเพื่อน กับแฟน มันไม่มีเวลาพร้อมกัน และราคาของ low cost ก้ออกมายั่วกันซะเยอะเลย ออกไปปปป ออกไปใช้ชีวิต คับ

Level 8

มีครับ ปีที่แล้วเราก็มีการมิตติ้งที่กรุงเทพฯ เป็นครั้งแรกของเมืองไทยด้วยนะครับ

หวังว่า Google จะจัดกิจกรมมดีๆแบบนี้อีก

http://iam.in.th/bangkok-local-guides-1st-meet-up/

อีสานร้อยแปด ทุกเรื่องราวของชาวอีสาน
Level 7

ผมว่าเยอะนะครับ 

Level 2

เยอะอยู่นะคะแต่อาจไม่ทำจริงจังเหมือนบลอคเกอร์สอนแต่งหน้า รีวิวครีมหรือยาลดความอ้วนอ่าค่ะ

Level 6

ทำอยู่ครับแต่ก็ไม่ถึงขั้นว่าจริงจังมากเหมือนคนอื่นๆ  ผมเดินทางไปใหนมาใหนก็จะรีวิวที่พัก ที่เที่ยว ร้านอาหารไปเรื่อยๆ ตามความชอบส่วนตัวครับ 😁😁

เผลออีกทีก็ เป็น Local Guids  Lv6 ซะแล้ว 

สมัยก่อน Lv ขึ้นยากกว่าตอนนี้มาก