CuongC's post
cancel
Showing results for 
Search instead for 
Did you mean: 
Level 7

Về việc 100Gb miễn phí trên google dirve

Xin chào !

Tôi đã đạt được cấp 4 trong Local guides và nhận được 100 GB miễn phí từ Google Drive. Nhưng tôi có thắc mắc là sau 1 năm khi hết hạn miễn phí 100 GB như sau :
1. Điều gì xảy ra với 115 Gb (bao gồm 100 Gb Free + 15 GB của Gmail) khi hết hạn, xin hãy giải thích cho tôi rõ vấn đề này?
2. Tôi có thể tiếp tục sữ dụng Gmail với 15 GB free ?
3. Tôi có thể tiếp tục xem và tải tệp lưu trữ trên đó về sau khi 100 GB hết hạn ?
4. Nếu đạt đến Local Guides cấp 5 tôi có thể sữ dụng 100 GB miễn phí trọn đời không ?
5. Sau khi hết hạn miễn phí, tôi muốn duy trì bằng cách trả phí thì đơn giá 100GB cho mỗi 1 năm có phải là 2 usd không ?

Xin cám ơn !
Vietnam
31 comments
Level 8

Re: Về việc 100Gb miễn phí trên google dirve

Hi @CuongC,

1.  When the Drive benefit expires, your total drive space reduce from 115GB back to 15GB

2.  You can use normally, when the used drive space < 15GB

3.  Yes.  Google will never remove our files in Drive.  But if used space (115GB) > total space (15GB), then you will not be able to creare new contents that will consume drive space.  Note Gmail share the same amount of space wth Drive.  Thus incoming email might fail to deliver.

4.  No.  Being L5 do not have any extra drive benefits over L4.

5.  You can subscribe to Drive space, use the market rate that is available.

Level 6

Trả lời: Về việc 100Gb miễn phí trên google dirve

Chào @CuongC

Mình xin giải thích các vấn đề của bạn như sau

1. Các file của bạn vẫn được lưu trữ bên trong Google Drive và Email.

2. Bạn sẽ không thể nhận thêm email hoặc thêm file vào trong Drive của mình cho đến khi bạn xóa hết file của bạn để bộ nhớ dư ra và nhỏ hơn 15GB hoặc nâng cấp gói dịch vụ.

3. Bạn vẫn có thể tải về và xem tiếp bình thường.

4. Bạn đạt Level 5 vẫn không được miễn phí trọn đời bạn nhé, nhưng sẽ có nhiều quyền lợi khác mà bạn có thể tham khảo thêm tại đây https://www.google.com/local/guides/benefits/index.html

5. Bạn có thể đăng ký với giá 45.000đ/tháng và xem thêm chi tiết tại đây: https://www.google.com/drive/pricing/

Level 7

Thanks for your help !

Level 7

Cám ơn Bạn Vũ đã trả lời rất rõ ràng cho mình !

Level 6

Chào @CuongC

Nếu anh không ngại xin xác nhận câu trả lời của mình là bổ ích giúp với ạ, xin cám ơn anh

Level 7

Vâng, câu trả lời của bạn rất bổ ích !

Level 2

@để nhận đc 100gb thì mình cần lên lv4 của googlemap hay là của cái nick trên web này vậy @@

@CuongC wrote:

Xin chào !

Tôi đã đạt được cấp 4 trong Local guides và nhận được 100 GB miễn phí từ Google Drive. Nhưng tôi có thắc mắc là sau 1 năm khi hết hạn miễn phí 100 GB như sau :
1. Điều gì xảy ra với 115 Gb (bao gồm 100 Gb Free + 15 GB của Gmail) khi hết hạn, xin hãy giải thích cho tôi rõ vấn đề này?
2. Tôi có thể tiếp tục sữ dụng Gmail với 15 GB free ?
3. Tôi có thể tiếp tục xem và tải tệp lưu trữ trên đó về sau khi 100 GB hết hạn ?
4. Nếu đạt đến Local Guides cấp 5 tôi có thể sữ dụng 100 GB miễn phí trọn đời không ?
5. Sau khi hết hạn miễn phí, tôi muốn duy trì bằng cách trả phí thì đơn giá 100GB cho mỗi 1 năm có phải là 2 usd không ?

Xin cám ơn !

Level 5

Chào anh,

Tôi đã lên cấp 5 nhưng không thấy được 100Gb. Làm thế nào để được 100Gb vậy.

Thanks.

Level 5

Hi,

Tôi đã lên cấp 5 nhưng không thấy được 100Gb. Làm thế nào để được 100GB vậy.

Thanks.