REMY1993's post
cancel
Showing results for 
Search instead for 
Did you mean: 
Level 5

Happy Wedding

Lễ ăn hỏiLễ ăn hỏi

Cô dâu và chú rể trong lễ ăn hỏiCô dâu và chú rể trong lễ ăn hỏi

ảnh cướiảnh cưới

Một lễ cưới gồm các phần lễ của một cặp đôi được diễn ra với phong tục của người Việt

1: Gặp mặt giữa hai bên gia đình bố mẹ của cặp đôi sắp tổ chức đám cưới

2: Làm lễ nói chuyện người lớn giữa hai bên gia đình( bao gồm các bậc cao niên trong gia đình cùng toàn thể người thân của cả cô dâu chú rể)

3: Lễ ăn hỏi

4: Tổ chức tiệc cưới ( tại nhà hàng hoặc tại gia đình - tùy vào điều kiện gia đình)

5: Lễ đón dâu ( nếu là nhà trai), lễ đưa dâu về nhà trai ( nếu là nhà gái)

6: Lễ thành hôn 

7: Lễ lại mặt của cô dâu chú rể

Lê Qúy Quỳnh
Quỳnh Côi, Quỳnh Phụ, Thái Bình, Việt Nam
6 comments
Former Google Contributor

Re: Happy Wedding

Xin chào @REMY1993,

Cám ơn bạn đã chia sẻ!

Mình rất phần khích khi bài viết nói về phong tục nuớc mình, khi đó cộng đồng sẽ có cơ hội đuợc học hỏi.

Xin hỏi, cô dâu chú rể có phải là vợ chồng bạn không ạ?

Cũng như bài viết kia, mình sẽ chuyển bài viết sang mục Câu chuyện địa phuơng nhé.

Due to the volume of private messages Google Moderators receive, I do not read or respond to private messages. Please post publicly so others may benefit from your discussion. If you require urgent assistance, please tag a Google Moderator.
Thank you!
Level 5

Đầu tiên cảm ơn bạn vì đã bình luận về ảnh của mình.Những bức hình mình vừa đăng tải là hình ảnh đám cưới của mình diễn ra vào khoảng hai tuần trước cô dâu và chú rể trong hình là vợ chồng mình.Vì muốn chia sẻ một niềm vui trong ngày trọng đại tới tất cả các bạn trong và ngoài nước ,cũng thêm nữa là muốn giới thiệu một phần phong tục của người Việt Nam trong ngày cưới tới các bạn,qua đây muốn làm cầu nối để hiểu thêm về nhiều phong tục vùng miền trên thế giới.Một lần nữa xin cảm ơn bạn và chúc bạn cũng như gia đình may mắn,bình an và hạnh phúc

Lê Qúy Quỳnh

Thay mặt cộng đồng, bọn mình xin chúc các bạn trăm năm hạnh phúc! 

Sẽ rất thú vị, @REMY1993, khi bạn có thể chia sẻ thêm về những nét đặt trưng văn hóa mình trong những bái viết tới nhé. : ]

Mình có thêm mẹo, bạn có thể điền thêm tên của nguời bạn muốn nhắn tới với @, như vậy sẽ tiện lợi hơn trong việc trao đổi thông tin.

Due to the volume of private messages Google Moderators receive, I do not read or respond to private messages. Please post publicly so others may benefit from your discussion. If you require urgent assistance, please tag a Google Moderator.
Thank you!
Level 5

@sonnyNg cảm ơn bạn đã gửi lời chúc mừng hạnh phúc tới vợ chồng chúng mình.Thời gian tới sẽ là ngày lễ vô cùng quan trọng trong phong tục tập quán của người Việt Nam,đó là một nét văn hóa từ nghìn đời để lại được gọi là "Tết" mình sẽ có một phóng sự ảnh để đăng lên cộng đồng để các bạn có thể hiểu được trong những ngày Tết đó người Việt Nam sẽ tổ chức hay sắm lễ,vui chơi như thế nào.Chắc chắn sẽ là một không khí vô cùng nhộn nhịp và vui vẻ.Mình sống ở một vùng quê nên những bức hình mình chụp sẽ gắn bó với những nguwoif dân quê hương mình rất dân dã và giản dị.

Lê Qúy Quỳnh

Cá nhân mình cũng rất mong sẽ có những bài viết về Tết cổ truyền sắp tới, @REMY1993. : ]

Vợ chồng bạn hiện đang ở thành phố Thái Bình có phải không ạ?

Quê nội, ngoại mình cũng ở đó!

Thank you!
Level 5

@sonnyNg mình ở vùng quê có tên là Quỳnh Phụ ý cách thành phố Thái bình 25km thôi.Mình sẽ sớm đăng tải những hình ảnh Tết về trên khắp quê hương Quỳnh Phụ lên cộng đồng...Thật vui khi được gặp đồng hương 🙂

Lê Qúy Quỳnh