Madamkieu's post
cancel
Showing results for 
Search instead for 
Did you mean: 
Level 1

Bị đối thủ chiếm quyền quản lý doanh nghiệp, và chuyển đổi sang địa chỉ khác

Như tiêu đề thì nhà hàng tên Madam Kiều của em vẫn đang hoạt động bình thường tại địa chỉ 41 Nguyên Phúc Chu, lúc trước có địa điểm trên local map nhưng hiện tại đã bị đối thủ chiếm quyền quản lý và chuyển sáng một địa chỉ khác là số 4 bạch đằng .
Em có thể cung cấp đầy đủ giấy tờ hợp lệ chứng minh Nhà hàng MadamKieu là của em, không biết có cách nào để đòi lại địa điểm củ và vẫn giữ được các reivew cũ không ạ, hoặc có thể gỡ luôn Madam Kiều tại địa chỉ số 4 bạch đằng để em tạo địa chỉ mới .   

41 Nguyễn Phúc Chu, An Hội, Minh An, Hội An, Quang Nam Province, Vietnam
6 comments
Connect Moderator

Re: Bị đối thủ chiếm quyền quản lý doanh nghiệp, và chuyển đổi sang địa chỉ khác

Hi @Madamkieu welcome to Connect, the community of the Google Local Guides.

Looking a your profile, you are the business owner, and you are here representing your business.

Please visit Mybusiness communirty for your issue: 

Local Guides is a program for individuals only. Business activities are not allowed in here. So, being a Business activity, you should not be in this program

You should can register in the free program of Google Mybusiness, so please follow this link: https://www.google.com/business/. With Mybusiness you can also have more control of your page in Google Maps.

I wish you good luck for your business

Regards

Ermes

Level 1

Re: Bị đối thủ chiếm quyền quản lý doanh nghiệp, và chuyển đổi sang địa chỉ khác

@ThanhLan Nhờ anh giúp đỡ, em cảm ơn

Level 10

@Madamkieu, anh hỏi lại cho rõ xíu: Vị trí của Cửa hàng Madam Kiều mà em nói trên bản đồ Google Maps, hiện tại hình như đã có người xác minh là họ chủ sở hữu vị trí đó trên Google Maps, đó có phải là ý mà em nói "bị chiếm quyền quản lý quản lý doanh nghiệp"?

Nếu vấn đề thực sự là như vậy, thì theo bạn @ErmesT nói, mọi câu chuyện về cạnh tranh vị trí trên bản đồ Google Maps sẽ không thuộc phạm vi của chương trình Local Guides, do vậy thì em sẽ ko được phép bàn luận ở đây. Có lẽ em phải theo đường dẫn mà bạn @ErmesT để tìm ra diễn đàn hỗ trợ em.

Có lẽ Chủ đề của em thuộc link sau: https://www.en.advertisercommunity.com/t5/Google-My-Business/ct-p/GMB

Thân ái.

LG Summit Attendee in 2016 ❤️❤️❤️❤️❤️ Regional Lead before 2017
Level 1

Dạ đúng ý em rồi, trước đây Nhà hàng Madam Kiều vần ở địa chỉ 41 Nguyễn Phúc Chu, sau đó bị chuyển sang số 4 Bạch Đằng, mặc dù tại số 4 bạch đằng không có sự hiện diện của nhà hàng Madam Kiều( khi tìm Madam Kiều trên google sẽ thấy địa chỉ giả )
Bây giờ hướng giải quyết, một là em muốn gỡ luôn nhà hàng Madam Kiệu tại số 4 Bạch đằng, hoặc lấy lại quyền quản lý doanh nghiệp để đổi lại về 41 Nguyễn Phúc Chu .
Em có thể cung cấp đầy đủ GPKD + hóa đơn điện nước của nhà hàng Madam Kiều tại địa chỉ 41 Nguyễn Phúc Chu để chứng minh địa chỉ này là của em .
Mong anh @ThanhLan giúp đỡ em, em cảm ơn anh nhiều .

Level 10

@Madamkieu

Em cần làm việc đó trong link ở trên mà @ErmesT và anh đã cung cấp, em vào đó và trao đổi thử xem nhé.

LG Summit Attendee in 2016 ❤️❤️❤️❤️❤️ Regional Lead before 2017
Level 5

Hi chị Kiều,

Bạn @ThanhLan hướng dẫn chính xác rồi, đây là phạm trù thuộc Google Doanh Nghiệp thì chị nên qua trang đó tạo và quản lý nếu gặp khó khăn bên đó cũng sẽ hỗ trợ giải quyết ạ